รูปภาพแจ้งข่าว ทางเว็บบอร์ด openerpthailand.org ได้เปลี่ยนระบบเว็บบอร์ด ใหม่เป็น phpBB 3.1
  1. บุคคลทั่วไป จะไม่สามารถเข้าอ่านกระทู้บางบอร์ด แนะนำให้ท่าน สมัครสมาชิกคลิกตามลิงค์นี้
  2. สมาชิกใหม่ ถ้ายังไม่ได้แนะนำตัวจะไม่สามารถ ตั้งกระทู้ และ ดาวน์โหลด ไฟล์จากเว็บบอร์ดได้ ท่านจำเป็นต้องแนะนำตัวที่หมวดนี้
  3. ถ้ามีปัญหาการใช้งาน หรือ ข้อเสนอแนะใดๆ แนะนำได้ที่นี่
  4. ปุ่มรูปหัวใจใต้โพส แต่ละโพส ท่านสามารถกดเพื่อสื่อถึงคนโพสนั้นถูกใจท่าน
  5. ห้ามลง E-mail, เบอร์โทรส่วนตัว, Line id หรือข้อมูลส่วนตัวอื่นๆ เพื่อป้องกันการแอบอ้างและโฆษณาแฝง โดยสามารถติดต่อสมาชิกท่านอื่นผ่านระบบ PM ของบอร์ด
  6. ท่านสามารถปิดการแจ้งนี้ได้ ที่มุมขวาของกล่องข้อความนี้

บุคคลทั่วไปสามาเข้าสู่ระบบ ด้วย Account ของ FaceBook ได้แล้ว คลิกที่นี่ได้เลย

เขตปลอดภาษี Vat 0 % เวลามีการขายสินค้าจำเป็นต้องออกรายงานภาษีเพื่อยื่นแบบหรือไม่

ความรู้ทั่วไปเกี่ยวกับธุรกิจ การเงิน การบัญชี งานการผลิด โรงงาน ระบบคลังสินค้า กฏหมาย
openerpthailand
Administrator
โพสต์: 2227
ลงทะเบียนเมื่อ: ศุกร์ 13 ก.ค. 2012 7:27 pm
ติดต่อ:

เขตปลอดภาษี Vat 0 % เวลามีการขายสินค้าจำเป็นต้องออกรายงานภาษีเพื่อยื่นแบบหรือไม่

โพสต์โดย openerpthailand » เสาร์ 17 พ.ค. 2014 2:37 pm

คำถาม
- เขตปลอดภาษี Vat 0 % เวลามีการขายสินค้าจำเป็นต้องออกรายงานภาษีเพื่อยื่นแบบหรือไม่??
คำตอบ
(ตามมาตรา 87 และมาตรา 87/3 แห่งประมวลรัษฎากร ต้องออกใบกำกับภาษีในอัตราร้อยละ 0 จัดทำรายงานภาษีขาย และรับรู้ยอดขาย ตั้งแต่วันที่ออกใบกำกับภาษี)
http://www.rd.go.th/publish/32852.0.html

ย้อนกลับไปยัง

ผู้ใช้งานขณะนี้

กำลังดูบอร์ดนี้: 34 และ บุคคลทั่วไป 0 ท่าน